Kimiyya Da Fasaha Me Kuka Sani Game da Fasahar Binne Gawa ta Zamani? Yanzu za a iya Binne Gawar Mutum a cikin Ruwa ta zagwanye a maimakon binne wa a cikin Ƙasa ko... BY Salahuddeen Muhammad 13/01/2025 0 Comments
Rana Kamar Ta Yau Fara Ambatar Sunan Najeriya a Karon Farko a Duniya, 1897 A Rana mai kamar ta yau, takwas ga watan Janairun 1897, Flora Shaw, wadda ta kasance ƴar jarida daga Birtaniya,... BY Salahuddeen Muhammad 08/01/2025 0 Comments
Tarihi Gadar Jebba: Gada ta Farko da Turawan Mulkin Mallaka Suka... Ta kasance Gada ta farko da Turawan Mulkin Mallaka suka gina a Najeriya, wadda ta haɗe yankin Arewaci da Kudancin... BY Salahuddeen Muhammad 08/01/2025 0 Comments
Jiya Da Yau Mansa Musa: Sarki Mafi Arziki a Tarihin Duniya Sarkin Daular Mali, Mansa Musa ya kasance mutum mafi ƙarfin arziki da aka taɓa samu a Duniya, wadatarsa ta ba... BY Salahuddeen Muhammad 07/01/2025 0 Comments
Al'amuran Yau Da Kullum Yadda Gasar Pizza ta Ƙasa da Ƙasa ta Gudana a... Yadda aka gudanar da Gasar Pizza na Ƙasa da Ƙasa a Algiers babban birnin ƙasar Aljeriya, inda masu fafatawa 50... BY Salahuddeen Muhammad 07/01/2025 0 Comments
Al'ada Al’adar Yanke Yatsa na Ƙabilar Dani Dani, ƙabila ce da ke tsakiyar tsaunukan Yammacin New Guinea a cikin ƙwarin Baliem Valley, Highland Papua, na Ƙasar Indonisiya.... BY Salahuddeen Muhammad 07/01/2025 0 Comments
Masarautu Cikakken Tarihin Wanzuwar Daular Borno Daga: Awwal Ahmad Janyau Daular Borno tsohuwar Daula ce a Afirka da aka kafa tun kafin Ƙarni na 10, wacce... BY Salahuddeen Muhammad 03/01/2025 0 Comments
Tarihi Wasu Kayayyakin Annabi Muhammad da ke Gidan Tarihin Turkiyya Akwai wasu kayayyaki da Annabi Muhammadu SAW, ya yi amfani da su a lokacin rayuwarsa da a yanzu haka suke... BY Salahuddeen Muhammad 03/01/2025 0 Comments
Turmin Tsakar Gida Dr. Rachel Siu: Likitar Dabbobi Wacce ta Gayyaci Macijiya Bikin... Rachel Siu, mai shekaru 26, da mijinta Eric, mai shekaru 31, sun gayyaci macizai da sauran Dabbobi zuwa bikin ɗaurin... BY Salahuddeen Muhammad 01/01/2025 0 Comments
Yawon Buɗe Ido Kajuru Castle; Katafaren Wurin Shaƙatawa a Najeriya Tsaunin Kajuru, wani katafaren wurin shaƙatawa ne, wadda aka gina a tsakanin shekarun 1981 zuwa 1989, a ƙauyen Kajuru da... BY Salahuddeen Muhammad 01/01/2025 0 Comments
Al'amuran Yau Da Kullum Dr. Maryam ta Zama Farfesa Mace ta Farko kan Magungunan... Daga: Muhammad da Nazir Adam Ibrahim Majalisar Gudanarwar Jami’ar Bayero da ke Kano, ta amince da ɗaga darajar Dr. Maryam... BY Salahuddeen Muhammad 01/01/2025 0 Comments
Rana Kamar Ta Yau Yau Shekaru 111 da Haɗa Najeriya a Matsayin Dunƙulalliyar Ƙasa A Rana mai Kamar ta Yau, 1 ga Watan Junairu aka haɗa Kudanci da Arewaci a matsayin Ƙasa Najeriya (Amalgamation).... BY Salahuddeen Muhammad 01/01/2025 0 Comments
Rana Kamar Ta Yau Yau Shekaru 18 da Rataye Shugaban Ƙasar Iraq Saddam Hussein A Ranar Asabar, 30 ga Watan Disamba na shekarar 2006 aka kashe tsohon Shugaban Ƙasar Iraq Saddam Hussein ta hanyar... BY Salahuddeen Muhammad 30/12/2024 0 Comments
Jiya Da Yau Shadé Thomas Fahm: Matar da ta Fara Sayar da Kayan... Daga: Muhammad Cisse da Salahuddeen Muhammad Shade Thomas-Fahm, cikakkeken sunanta Victoria Omórọ́níkɛ Àdùkẹ́ Fọlashadé Thomas, ƙwararriyar mai zanen Kayan Ado... BY Salahuddeen Muhammad 30/12/2024 0 Comments
Tsimi Da Tanadi Samun Dala Tiriliyan Ɗaya Babbar Nasara ce ga Tattalin Arzikin... Daga: Bello Hamza da Sulaiman da Salahuddeen Muhammad Darakta Janar na Hukumar da ke Kula da Hannayen Jari ta Najeriya... BY Salahuddeen Muhammad 29/12/2024 0 Comments