Tsimi Da Tanadi

Ƙasashen Afirka Mafi Ƙarfin Tattalin Arziki

Tattalin arzikin Afirka na ci gaba da sauyawa sakamakon sabbin manufofin kasuwanci, zuba jari daga ƙasashen waje da kuma bunƙasar harkokin fasaha da masana’antu.

Wasu Ƙasashe sun fi jan ragamar ci gaban kasuwanci a nahiyar ta fuskar GDP (jimillar kuɗaɗen da Ƙasa ke samarwa na shekara), wanda hakan ke nuna ƙarfin tattalin arziki da tasirin su a harkokin kasuwanci na Duniya.

Ga Jerin Ƙasashen Afirka 10 Mafi Ƙarfin Tattalin Arziki

  1. 🇿🇦 Afirka ta Kudu – Dala Biliyan 410.3
  2. 🇪🇬 Masar (Egypt) – Dala Biliyan 347.3
  3. 🇩🇿 Aljeriya (Algeria) – Dala Biliyan 268.9
  4. 🇳🇬 Najeriya (Nigeria) – Dala Biliyan 188.3
  5. 🇲🇦 Maroko (Morocco) – Dala Biliyan 165.8
  6. 🇰🇪 Kenya – Dala Biliyan 131.7
  7. 🇪🇹 Habasha (Ethiopia) – Dala Biliyan 117.5
  8. 🇦🇴 Angola – Dala Biliyan 113.3
  9. 🇨🇮 Côte d’Ivoire – Dala Biliyan 88.3
  10. 🇬🇭 Ghana – Dala Biliyan 74.6

Madogara: Rahoton IMF 2025

Salahuddeen Muhammad

Salahuddeen Muhammad

About Author

Ɗanjarida, marubuci, mai manufar bunƙasa harshen Hausa da al'adar da ba ta yi karan-tsaye a addini ba.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Labarai Masu Alaƙa

Tsimi Da Tanadi

Sharhi: Tattalin Arziki

Tattalin Arziƙi (Economy) ya dogara ne a kan samar da Abinci, Sutura, Ayyuka, Kiwon Lafiya, Ilimi, Gine-Gine da sauransu, da
Tsimi Da Tanadi

Dabino na Samun Tagomashi a Saudiyya

Kasuwar Dabino a Saudiyya na bunƙasa, yayin da aka samu ƙaruwar riba da kashi 14% a shekarar da ta gabata