Tarihi

Tasirin Birnin Timbuktu a Cikin Tarihi

Daga: Salahuddeen Muhammad Kaburan Waliyai da ɗimbin Littattafan tarihi a Timbuktu sun ɗaukaka sunan birnin da ke arewacin Ƙasar Mali. Tombouctou ko kuma Timbuktu, birni ne a ƙasar Mali da ke cikin wurare masu daɗɗaɗen tarihi na Duniya, saboda haka ne ma a shekara ta 1988, Cibiyar kula da al’adu da kayan tarihi, ilimi da […]

Tarihi

Wani Yaƙi ne Mafi Tsaho a Tarihin Duniya?

Yaƙi Tsakanin Ƙasar Ingila da Faransa 1337 zuwa 1453, Shekaru 166 ana Gwabzawa. Daga: Salahuddeen Muhammad Yaƙin shekaru 100 ya kasance doguwar gwagwarmaya tsakanin Ingila da Faransa a kan gadon sarautar Faransa. Ya kasance daga 1337 zuwa 1453, don haka ana iya kiran shi da “Yaƙin shekaru 116yrs.” Yaƙin ya fara ne da nasarori masu […]

Dabbobi

Rikiɗar Halittun Ruwa Zuwa na Ƙasa

Daga Muhammad Cisse Masana juyin halitta, sun yarda da cewa, halittun ruwa sun rikiɗe sun koma halittun da ke tafiya a doron ƙasa tun shekaru Miliyan 500 da suka gabata, zamanin da ake kira da suna; Zamanin Cambrian a turance. A cewarsu wannan wani zamani ne da babu wasu halittu daga Duwatsu sai halittun da […]